You are currently viewing ਸਪਰੋੜ ਵਿਖੇ ਮਾਈਕਰੋ ਫਾਈਨਾਂਸ ਅਤੇ ਸੈਲਫ ਹੈਲਪ ਗਰੁੱਪਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਸਬੰਧੀ ਸੇਬੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ

ਸਪਰੋੜ ਵਿਖੇ ਮਾਈਕਰੋ ਫਾਈਨਾਂਸ ਅਤੇ ਸੈਲਫ ਹੈਲਪ ਗਰੁੱਪਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਸਬੰਧੀ ਸੇਬੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ

ਫਗਵਾੜਾ 28-10-2022  ( ਸ਼ਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਸੋਨੀ )

ਲਵਲੀ ਪ੍ਰੋਫੈਸ਼ਨਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਸੰਘਮਿੱਤਰਾ ਗੁਹਾ ਨਿਓਗੀ, ਸੰਦੀਪ ਮੇਦਾਪਤੀ, ਤੁਸ਼ਾਰ, ਈਸ਼ਵਰ ਚੰਦਰ ਪਾਂਡੇ, ਸੁਦੀਰ ਅਲੂਰੀ ਅਤੇ ਫੈਕਲਟੀ ਫੈਸਿਲੀਟੇਟਰ ਅਨੂਪ ਮੋਹੰਤੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਫਗਵਾੜਾ ਦੇ ਸਪਰੋੜ ਵਿੱਚ ਮਹਿਲਾ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਾਈਕ੍ਰੋ ਫਾਈਨਾਂਸ ਅਤੇ ਸੈਲਫ ਹੈਲਪ ਗਰੁੱਪਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਸਬੰਧੀ ਸੇਬੀ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਿਡਲੈਂਡ ਮਾਈਕ੍ਰੋਫਾਈਨੈਂਸ ਤੋਂ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਸੰਧਿਆ ਨੂੰ ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ‘

ਤੇ ਜਦੋਂ ਸਵਾਲਾਂ ਦੇ ਜਵਾਬ ਦੇਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਤਾਂ ਮੁੱਖ ਮਹਿਮਾਨ ਨੇ ਸਵੈ-ਸਹਾਇਤਾ ਸਮੂਹਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਵਿਸਥਾਰ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਕਿਵੇਂ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ। ਪਿੰਡ ਵਾਸੀ ਸਵੈ-ਸਹਾਇਤਾ ਸਮੂਹਾਂ ਬਾਰੇ ਅਤੇ ਇਹ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਂਦੇ ਹਨ, ਬਾਰੇ ਸਿੱਖੀ ਉਪਯੋਗੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤੋਂ ਕਾਫ਼ੀ ਖੁਸ਼ ਹੋਏ।