You are currently viewing ਐਕਸ਼ਨ ‘ਚ ਆਪ ਸਰਕਾਰ, ਪੰਜਾਬ ‘ਚ anti-corruption ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦਾ ਬਿਆਨ

ਐਕਸ਼ਨ ‘ਚ ਆਪ ਸਰਕਾਰ, ਪੰਜਾਬ ‘ਚ anti-corruption ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦਾ ਬਿਆਨ

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਚ ਨਵੇਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਨੇ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਭਗਤ ਸਿੰਘ ਦੇ ਸ਼ਹੀਦੀ ਦਿਹਾੜੇ ਤੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੇਗੀ। ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੇ ਕਨਵੀਨਰ ਅਰਵਿੰਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਦੇ ਇਸ ਐਲਾਨ ਨੂੰ ਇਤਿਹਾਸਕ ਕਰਾਰ ਦਿੰਦਿਆਂ ਇਸ ਕਦਮ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।

CM ਮਾਨ ਦੇ ਐਲਾਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੇਜਰੀਵਾਲ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਵੀਡੀਓ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਹੈਲਪਲਾਈਨ ਨੰਬਰ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਚ ਹੁਣ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸਰਕਾਰੀ ਦਫ਼ਤਰ ਚ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਣ ਜਾਂਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਕੋਈ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਨਾਂਹ ਕਰੋ। ਆਡੀਓ ਜਾਂ ਵੀਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡ ਕਰਕੇ ਉਸ ਨੰਬਰ ਤੇ ਭੇਜੋ ਜਿਸ ਨੂੰ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ 23 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਰਿਲੀਜ਼ ਕਰਨਗੇ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿੱਜੀ ਵ੍ਹੱਟਸਐਪ ਨੰਬਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੇ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ 49 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ ਸੀਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਮ ਆਦਮੀ ਦਾ ਫ਼ੋਨ ਉਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਹਥਿਆਰ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਰਿਸ਼ਵਤ ਮੰਗਦਾ ਸੀ ਤਾਂ ਉਹ ਕਹਿੰਦਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਫ਼ੋਨ ਕੱਢ ਲਵਾਂਇੱਕ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਬਣਾਉਣਅਤੇ ਅਫਸਰ ਆਪਣਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਦੁਬਾਰਾ ਸਾਡੀ ਸਰਕਾਰ ਬਣੀ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਹੁਕਮ ਲਾਗੂ ਕਰਕੇ ਸਾਡੀ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਵਿਰੋਧੀ ਸ਼ਾਖਾ ਸਾਡੇ ਕੋਲੋਂ ਖੋਹ ਲਈ। ਸਵਾਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ACB ਕਿਉਂ ਖੋਹੀ?

ਆਜ਼ਾਦੀ ਨੂੰ 75 ਸਾਲ ਬੀਤ ਚੁੱਕੇ ਹਨ, 75 ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਵੀ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਆਮ ਆਦਮੀ ਤੋਂ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪੈਸੇ ਮੰਗੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਪਾਰਟੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸਰਕਾਰਾਂ ਨੇ ਮਿਲ ਕੇ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਰਾਸ਼ਨ ਕਾਰਡ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਲਏ ਪੈਸੇ ਉਪਰ ਤੱਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਟ੍ਰਾਂਸਫਰ ਪੋਸਟਿੰਗ ਲਈ ਪੈਸੇ ਲਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿੱਥੇ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪੈਸੇ ਖਾਂਦੇ ਹਨਉੱਥੇ ਕੰਮ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪੈਸੇ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ।

ਆਪ’ ਮੁਖੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਿਰਫ਼ ਆਮ ਆਦਮੀ ਪਾਰਟੀ ਦੀ ਸਰਕਾਰ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਰਿਸ਼ਵਤ ਨਹੀਂ ਲਈ ਜਾਂਦੀ ਕਿਉਂਕਿ ਕੇਜਰੀਵਾਲਕੇਜਰੀਵਾਲ ਦੇ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਭਗਵੰਤ ਮਾਨ ਪੈਸੇ ਨਹੀਂ ਖਾਂਦੇ। ਅਸੀਂ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਨ ਆਏ ਹਾਂ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਿੱਲੀ ਚ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਖ਼ਤਮ ਹੋਇਆਇੱਥੇ ਵੀ ਖ਼ਤਮ ਹੋਵੇਗਾ। 99 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਈ ਅਫਸਰ ਇਮਾਨਦਾਰ ਹਨਕੁਝ ਮੱਛੀਆਂ ਹੀ ਛੱਪੜ ਨੂੰ ਗੰਦਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨਤੁਸੀਂ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰੋਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੱਡਾ ਇਨਕਲਾਬ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਦੇਸ਼ ਚੋਂ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟਾਚਾਰ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾਅਸੀਂ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਕਰਨਾ ਹੈਅਸੀਂ ਵਿਖਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਇਨਕਲਾਬ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।