You are currently viewing ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਗੈਰ-ਮਰਦ ਨਾਲ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੀ ਸੀ ਪਤਨੀ, ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤਾ ਤਲਾਕ

ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਗੈਰ-ਮਰਦ ਨਾਲ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੀ ਸੀ ਪਤਨੀ, ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤਾ ਤਲਾਕ

ਕੇਰਲ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਆਪਣੇ ਇੱਕ ਫੈਸਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜੋੜੇ ਨੂੰ ਤਲਾਕ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪਤਨੀ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਚਿਤਾਵਨੀਆਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦੇਰ ਰਾਤ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਫੋਨ ‘ਤੇ ਗੱਲਾਂ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਕਰੂਰਤਾ ਹੈ।

ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਪਤੀ ਨੇ ਫੈਮਿਲੀ ਕੋਰਟ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨੂੰ ਹਾਈਕੋਰਟ ‘ਚ ਚੁਣੌਤੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ adultery and cruelty ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਤਲਾਕ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਣ ਦੀ ਪਤੀ ਦੀ ਅਪੀਲ ਨੂੰ ਠੁਕਰਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਲਾਈਵ ਲਾਅ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਤੀਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਵਿਚਕਾਰ ਫੋਨ ਕਾਲ ਦੇ ਸਬੂਤ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ adultery ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਉਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਵਿਵਾਦ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਿਵਹਾਰ ‘ਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਸੀ। ਦੋਵੇਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਤਿੰਨ ਵਾਰ ਵੱਖ ਹੋ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਸਲਾਹ ਮਸ਼ਵਰੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੁਬਾਰਾ ਇਕੱਠੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਸਹਿਮਤ ਹੋਏ ਸਨ।

ਜੋੜੇ ਦਾ ਇੱਕ ਬੱਚਾ ਹੈ ਅਤੇ 2012 ਵਿੱਚ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਝਗੜਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਤਨੀ ਨੇ ਪਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ‘ਤੇ ਕੁੱਟਮਾਰ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ। ਜਦੋਂਕਿ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਪਤੀ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਅਫੇਅਰ ਸੀ, ਜੋ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਾਰੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਹਾਈਕੋਰਟ ਨੇ ਪਤਨੀ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ adultery ਦੇ ਦੋਸ਼ ਨੂੰ ਖਾਰਿਜ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪਤੀ ਨੇ ਕਦੇ ਵੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਕੰਮ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਸਬੂਤ ਨਾਕਾਫੀ ਸਨ।

ਪਤੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਆਨ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਕ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਆਦਮੀ ਵਿਚਕਾਰ ਗੂੜ੍ਹੀ ਗੱਲਬਾਤ ਸੁਣੀ ਸੀ। ਪੁੱਛ-ਪੜਤਾਲ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਪਤਨੀ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਦੂਜੇ ਆਦਮੀ ਦਾ ਉਸ ‘ਤੇ ਉਸ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਹੈ। ਪਤੀ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸ ਦੀ ਚੇਤਾਵਨੀ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦੂਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਫ਼ੋਨ ਕਰਦੀ ਰਹੀ।

ਜਸਟਿਸ ਕੌਸਰ ਐਡਪਗਥ ਨੇ ਆਪਣੇ ਫੈਸਲੇ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਵੀ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਗਵਾਹੀ ਦੌਰਾਨ ਪਤਨੀ ਨੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਦੂਜੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਦੇ-ਕਦਾਈਂ ਹੀ ਬੁਲਾਉਂਦੀ ਸੀ। ਜਦੋਂਕਿ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ੀ ਸਬੂਤਾਂ ਤੋਂ ਸਾਬਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਚੇਤਾਵਨੀਆਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਦਿਆਂ ਪਤਨੀ ਦੇਰ ਰਾਤ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਵਾਰ-ਵਾਰ ਫ਼ੋਨ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਇਹ cruelty ਤੋਂ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹੈ।