You are currently viewing ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਸਸਤਾ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੁਆਗਤ

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਸਸਤਾ ਕਰਨ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕੀਤਾ ਸੁਆਗਤ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਚਰਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਪੈਟਰੋਲ- ਡੀਜਲ ਨੂੰ ਸਸਤਾ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਦਾ ਵਿਧਾਇਕ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਧਾਲੀਵਾਲ ( ਰਿਟਾਇਰਡ ਆਈਏਐਸ ) ਵਲੋਂ ਸਵਾਗਤ ਕਰ ਇਸਨੂੰ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਦਾ ਜਨਹਿਤ ਵਿੱਚ ਲਿਤਾ ਗਿਆ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਫੈਸਲਾ ਦੱਸਿਆ ਹੈ । ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੈਟਰੋਲ 10 ਰੂਪਏ ਅਤੇ ਡੀਜਲ 5 ਰੂਪਏ ਸਸਤਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਇਸਦੇ ਲਈ ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਡੀਜਲ ਉੱਤੇ ਵੈਟ 9. 92 % ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਤੇ 13 . 77 % ਘਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਵਿਧਾਇਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਨਾਰਥ ਇੰਡਿਆ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤਾ ਤੇਲ ਮਿਲੇਗਾ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਭਾਜਪਾ ਸ਼ਾਸਿਤ ਹਰਿਆਣਾ ਤੋਂ ਵੀ ਸਸਤਾ ਤੇਲ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ । ਹਰਿਆਣੇ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਡੀਜਲ 3 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਪਟਰੋਲ 3.33 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪਟਰੋਲ 9 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ – ਡੀਜਲ ਦੇ ਰੇਟ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਣ ਤੇ ਮੁੱਖਮੰਤਰੀ ਚਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਚੰਨੀ ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਸਮਾਜ ਦੇ ਹਰ ਵਰਗ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਮੰਹਿਗਾਈ ਵੀ ਘੱਟੇਗੀ। ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਰੋਜਾਨਾ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਹਿੱਤ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਵੱਡੇ ਫੈਸਲੇ ਲੈ ਰਹੀ ਹੈ । ਪਹਿਲਾਂ ਬਿਜਲੀ ਦੀਆਂ ਦਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕੀਤੀ, ਬਿਜਲੀ ਬਿਲ ਮਾਫ ਕੀਤੇ, 5 ਮਰਲੇ ਤੱਕ ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਸੀਵਰੇਜ ਦੇ ਬਿਲ ਮਾਫ ਕੀਤੇ , ਉਥੇ ਹੀ ਇਸਤੋਂ ਉਪਰ ਦੇ ਮਕਾਨ ਵਾਲੀਆਂ ਲਈ ਸਿਰਫ 50 ਰੂਪਏ ਫਿਕਸ ਚਾਰਜਸ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪਿੰਡਾਂ – ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਲਾਲ ਲਕੀਰਾਂ ਵਾਲੇ ਮਕਾਨ ਮਾਲਿਕਾਂ ਨੂੰ ਮਾਲਿਕਾਨਾ ਹੱਕ ਦਿੱਤਾ । ਹੁਣ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਪੇਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜਲ ਤੇ ਵੀ ਵੇਟ ਘਟਾਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਸਤਾ ਕਰ ਹਰ ਵਰਗ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਰਾਹਤ ਦਿੱਤੀ ਹੈ । ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਕੋਲ ਵੱਡੀ ਜਿੰਮੇਦਾਰੀਆਂ ਹਨ । ਲੋਕ ਭਲਾਈ ਦੇ ਨਾਲ ਹੇਲਥ , ਏਜੁਕੇਸ਼ਨ , ਪੁਲਿਸ ਬੰਦੋਬਸਤ , ਜੇਲ੍ਹ , ਬਿਜਲੀ , ਨਹਿਰ , ਬੁਢੇਪਾ ਪੇਂਸ਼ਨ ਦੇਣੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਜਦੋਂ ਕੇਂਦਰ ਰਾਜਾਂ ਵਲੋਂ ਪੈਸਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਸਿੱਧੇ ਤੌਰ ਤੇ ਲੋਕਾਂ ਵਲੋਂ ਪੈਸਾ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਪੇਟਰੋਲਿਅਮ ਦੇ ਰੇਟ ਸਿਰਫ ਏਕਸਾਇਜ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਦੂੱਜੇ ਟੈਕਸ ਵੀ ਘਟਾਉਣ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ । ਵਿਧਾਇਕ ਧਾਲੀਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮਾਂ ਵਿੱਚ ਚੰਨੀ ਸਰਕਾਰ ਜਨਹਿਤ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਫੈਸਲੇ ਲਵੇਂਗੀ ।