You are currently viewing ਹੋਮਵਰਕ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਟੀਚਰ ਨੇ ਕੁੱਟਿਆ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੂੰ, ਮਾਪੇ ਪਹੁੰਚੇ ਥਾਣੇ

ਹੋਮਵਰਕ ਨਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਟੀਚਰ ਨੇ ਕੁੱਟਿਆ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਨੂੰ, ਮਾਪੇ ਪਹੁੰਚੇ ਥਾਣੇ

ਜਲੰਧਰ ਵਿੱਚ ਛੇਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਇੱਕ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ ਹੋਮਵਰਕ ਨਾ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਅਧਿਆਪਕ ਦੁਆਰਾ ਕੁੱਟਣ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲੜਕੀ ਨੇ ਅਧਿਆਪਕ ਉੱਤੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਉਸ ਨੂੰ ਕੁੱਟਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਏ ਹਨ।

Teacher beats student
Teacher beats student

ਜਦਕਿ ਅਧਿਆਪਕਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਕੁੱਟਿਆ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਥਾਣਾ ਭਾਰਗਵ ਕੈਂਪ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਕੰਨਿਆ ਸੀਨੀਅਰ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲ ਭਾਰਗਵ ਨਗਰ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਹੰਗਾਮਾ ਹੋਇਆ। ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦੇ ਕੇ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਅਧਿਆਪਕਾ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ, ਉਸ ਨੂੰ ਸਸਪੈਂਡ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਬੱਚੇ ਉੱਤੇ ਹੱਥ ਨਾ ਚੁੱਕ ਸਕਣ।

ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਬੇਟੀ ਸਕੂਲ ਗਈ ਸੀ, ਫਿਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਦੇ ਪੀਰੀਅਡ ਦੌਰਾਨ ਅਧਿਆਪਕਾ ਰਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਛੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਹੋਮਵਰਕ ਨਾ ਕਰਨ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਬੱਚੀ ‘ਤੇ ਹੱਥ ਵੀ ਚੁੱਕਿਆ ਅਤੇ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਨਾਲ ਕੁੱਟਿਆ ਗਿਆ। ਬੱਚੀ ਮਾਰ ਤੋਂ ਇੰਨਾ ਡਰੀ ਹੋਈ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੇ ਘਰ ਆਉਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੱਸਿਆ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਘਬਰਾਏ ਹੋਏ ਬੱਚੇ ਨੇ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਮਾਰ ਪੈਣ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ। ਬੱਚੀ ਦਾ ਕੰਨ ਅਤੇ ਗਰਦਨ ਦਾ ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਦਰਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਵੇਰੇ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਚੈਕਅੱਪ ਕਰਵਾਇਆ ਅਤੇ ਐਮਐਲਆਰ ਕਟਵਾਈ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਐਸਐਸਟੀ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਦੀ ਅਧਿਆਪਕਾ ਰਜਿੰਦਰ ਕੌਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਛੇ ਬੱਚੇ ਜੋ ਹੋਮਵਰਕ ਲਈ ਨਹੀਂ ਆਏ ਸਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਜ਼ਰੂਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖੜ੍ਹਾ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਬੱਚੀ ਦੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਖਾਸ ਅਟੇਂਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੁੱਟਮਾਰ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ।

ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ ਕੁਲਜੀਤ ਕੌਰ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਸੀ, ਪਰ ਅਗਲੇ ਦਿਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ ਘਟਨਾ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ। ਜੇ ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤਾ ਹੁੰਦਾ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਅਧਿਆਪਕਾ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰ ਲੈਂਦੀ। ਸਾਰਾ ਮਾਮਲਾ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਲਿਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਰਵਾਈ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ।