You are currently viewing ਫਰਜ਼ੀ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਬਣ ਤਿੰਨ ਔਰਤਾਂ ਨੇ 26 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਲਗਾਏ ਮਲਟੀ ਵਿਟਾਮਿਨ ਦੇ ਟੀਕੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਫਰਜ਼ੀ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਬਣ ਤਿੰਨ ਔਰਤਾਂ ਨੇ 26 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਲਗਾਏ ਮਲਟੀ ਵਿਟਾਮਿਨ ਦੇ ਟੀਕੇ, ਪੜ੍ਹੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮੋਗਾ ਦੇ ਧਰਮਕੋਟ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ, ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾਕਰਣ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਐਤਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ, ਤਿੰਨ ਔਰਤਾਂ ਨੇ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਦੀ ਬਸਤੀ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ 26 ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਟੀਕਾ ਦੱਸ ਕੇ ਮਲਟੀ ਵਿਟਾਮਿਨ ਦੇ ਟੀਕੇ ਲਗਾ ਦਿੱਤੇ। ਜਦੋਂ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸ਼ੱਕ ‘ਤੇ ਅਸਲ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚੀ ਤਾਂ ਮਾਮਲਾ ਖੁੱਲ੍ਹ ਗਿਆ।

ਜਦੋਂ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਦੱਸਣ ਵਾਲੀ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਬਹਿਸਣ ਲੱਗੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਮਾਮਲਾ ਵਧਦਾ ਗਿਆ ਇਲਾਕੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨਾਂ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਦਾਲਤ ਤੋਂ ਦੋ ਦਿਨ ਦਾ ਰਿਮਾਂਡ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ ਹੈ।

ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਇਹ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕੀ ਮਨੋਰਥ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸਨੇ ਭੇਜਿਆ ਸੀ? ਸੂਤਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਸਖ਼ਤੀ ਦਾ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਹੈਰਾਨ ਹੈ ਕਿ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਬੀਤੀ ਸ਼ਾਮ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਹਿਰਾਸਤ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਪਰ ਅਜੇ ਤੱਕ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਮੈਂਬਰ ਪੁਲਿਸ ਦੇ ਕੋਲ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਿਆ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਦੋ ਔਰਤਾਂ ਜੋ ਕਿ ਦਿਹਾੜੀ ਤੇ ਗਈਆਂ ਸਨ, ਕੱਲ੍ਹ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਨ। ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ ਡਾ: ਰਾਕੇਸ਼ ਕੁਮਾਰ ਬਾਲੀ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਤਿੰਨਾਂ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਡਾ: ਬਾਲੀ ਨੇ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕੀਤੀ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜੋ ਟੀਕੇ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ ਉਹ ਮਲਟੀਵਿਟਾਮਿਨ ਦੇ ਸਨ।

ਧਰਮਕੋਟ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਦੁਪਹਿਰ ਕਰੀਬ 3.30 ਵਜੇ ਰਾਜਿੰਦਰਾ ਰੋਡ ‘ਤੇ ਬਾਬਾ ਤੈਬਰ ਸ਼ਾਹ ਦੇ ਤੰਬੂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਿੰਡ ਪੰਡੋਰੀ ਅਰਾਈਆਂ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਲੋਹਗੜ੍ਹ ਬਸਤੀ ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਲਵਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਮੰਦਰਕਲਾਂ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਦੀ ਨਾਲ ਮਦਦ 30-30 ਰੁਪਏ ਦਿਹਾੜੀ ‘ਤੇ ਟੀਕਾਕਰਨ ਵਿਚ ਮਦਦ ਲਈ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਗਈ ਸੀ। ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਖੁਦ ਨੂੰ ਹੈਲਥ ਵਰਕਰ ਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ, ਬਸਤੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਵੈਕਸੀਨ ਲੈਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਇਸ ਬਸਤੀ ਦੇ ਬਹੁਤੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾਕਰਣ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਕਦੇ ਇੱਥੇ ਕੋਈ ਕੈਂਪ ਲਗਾਇਆ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਕਿ ਟੀਕਾਕਰਣ ਟੀਮ ਘਰ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬਿਨਾਂ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਜਾਅਲੀ ਆਸ਼ਾ ਵਰਕਰਾਂ ਤੋਂ ਟੀਕੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕ ਹੋਇਆ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ।