You are currently viewing ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ਤੇ ਅਧਿਆਪਕ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ
kapurthala

ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ਤੇ ਅਧਿਆਪਕ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ

ਕਪੂਰਥਲਾ
ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ਤੇ ਸੁਖਮਨ ਘਗ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੋਸਾਇਟੀ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਲੋਂ ਅਧਿਆਪਕ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।ਗੌਰਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਉਕਤ ਸੋਸਾਇਟੀ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਇੱਕ ਪਰਸਿਦ ਐਨਜੀਓ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੀਆਂ ਸਮਾਜ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਨੇ ਅਧਿਆਪਕ  ਦਿਵਸ ਤੇ ਸੈਨਿਕ ਸਕੂਲ ਕਪੂਰਥਲਾ ਦੇ ਹਿੰਦੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਆਪਕ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਦੀਆਂ ਉਪਲੱਬਧੀਆਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਨਮਾਨ ਦੇਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।ਗੌਰਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 20 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ  ਸੈਨਿਕ ਸਕੂਲ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾਦਾਰ ਹਨ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਸਕੂਲ ਪੀਆਰਓ ਦਾ ਕਾਰਜਭਾਰ ਵੀ ਸੰਭਾਲਦੇ ਹਨ। ਸੋਸਾਇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਸੁਖਮਨ ਘਗ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸੋਸਾਇਟੀ ਨੇ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਣ ਦਾ ਫ਼ੈਸਲਾ ਲਿਆ।ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸੋਸਾਇਟੀ ਵਲੋਂ ਮੌਜੂਦ ਉਪਪ੍ਰਧਾਨ ਕੁਲਜੀਤ ਸਿੰਘ,ਸੁਨੀਲ ਸੂਦ, ਸਮੇਤ ਅਨੇਕ ਲੋਕਾ ਨੇ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਇੱਕ ਯਾਦਗਾਰ ਤਸਵੀਰ ਭੇਂਟ ਕਰਕੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ।ਇਸ ਮੋਕੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹਿੰਦੀ ਸਹਿਤ ਪੱਤਰਕਾਰਤਾ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਉੱਤਮ ਯੋਗਦਾਨ ਹੈ।ਉਨ੍ਹਾਂਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਆਪਣੇ ਲੇਖਾਂ ਦੇ ਮਾਧਿਅਮ ਨਾਲ ਸਮਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾ ਨੂੰ ਜਾਗਰੂਕ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਕੋਰੋਨਾ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੇਖਾਂ ਨਾਲ ਸਮਾਜ  ਦੇ ਲੋਕ ਜਾਗਰੂਕ ਹੋਏ ਹਨ,ਇਹ ਕੰਮ ਅੱਜ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਲੋਂ ਜਾਰੀ ਹੈ।ਗੌਰਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕੇਪੀ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ 2018 ਵਿੱਚ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਲਈ ਨੇਤਾਜੀ ਸੁਭਾਸ਼ ਚੰਦਰ ਬੋਸ ਬਲਡ ਡੋਨਰ ਅਤੇ ਹਿਊਮਨ ਵੈਲਫੇਅਰ ਸੋਸਾਈਟੀ ਕਪੂਰਥਲਾ ਵਲੋਂ ਅਧਿਆਪਕ ਦਿਵਸ ਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।