You are currently viewing ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਦੋ ਵਿਧਾਇਕ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡ ਕੇ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ
West Bengal

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ‘ਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ: ਦੋ ਵਿਧਾਇਕ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡ ਕੇ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ (West Bengal) ਵਿਚ ਭਾਜਪਾ ਨੂੰ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ ਹੈ। ਦੋ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਪਾਰਟੀ ਛੱਡ ਕੇ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਬਿਸ਼ਨੂਪੁਰ ਤੋਂ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਤਨਮਯ ਘੋਸ਼ (MLA Tanmoy Ghosh ) ਦੇ ਤ੍ਰਿਣਮੂਲ ਕਾਂਗਰਸ (Trinamool Congress) ਵਿੱਚ ਪਰਤਣ ਦੇ ਇੱਕ ਦਿਨ ਬਾਅਦ, ਬਗਦਾ ਤੋਂ ਇੱਕ ਹੋਰ ਭਾਜਪਾ ਵਿਧਾਇਕ ਵਿਸ਼ਵਜੀਤ ਦਾਸ (Biswajit Das) ਵੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਟੀਐਮਸੀ (TMC) ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਹਨ।

ਸੂਤਰਾਂ ਪਾਸੋ ਮਿਲੀ ਜਾਨਕਾਰੀ ਅਨੁਸਾਰ ਦਾਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋਏ “ਨਾਖੁਸ਼ ਅਤੇ ਬੇਚੈਨ” ਸਨ। “ਮੈਂ ਇੱਕ ਗਲਤੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਵਾਪਸ ਆਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ,” ਦੋ ਵਾਰ ਟੀਐਮਸੀ ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਰਹੇ ਦਾਸ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਉਹ ਬੋਨਗਾਓਂ (ਉੱਤਰੀ) ਤੋਂ ਵਿਧਾਇਕ ਸਨ। ਜਦੋਂ ਉਹ ਭਾਜਪਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਤਾਂ ਉਹ ਮੁਕੁਲ ਰਾਏ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤਨੂ ਠਾਕੁਰ ਲਾਬੀ ਵਿੱਚ ਮਤਭੇਦ ਪੈਦਾ ਹੋ ਗਏ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਹ ਬੋਨਗਾਓਂ (ਉੱਤਰੀ) ਸੀਟ ਤੋਂ ਵੀ ਚੋਣ ਲੜਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਬਗਦਾ ਤੋਂ ਚੋਣ ਲੜਨ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਉਹ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਨਾਖੁਸ਼ ਸੀ, ਪਰ ਰਾਏ ਅਤੇ ਅਰਜੁਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਟੀਐਮਸੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਜਾਣ ਤੋਂ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ। ਨਤੀਜਿਆਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜਦੋਂ ਰਾਏ ਟੀਐਮਸੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਆਏ, ਉਹ ਵੀ ਵਾਪਸ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਭਾਜਪਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦਾ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਵਿੱਚ ਭਾਜਪਾ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੁਣ 77 ਤੋਂ ਘੱਟ ਕੇ 72 ਰਹਿ ਗਈ ਹੈ।

ਸੂਤਰਾਂ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੋਰ ਵਿਧਾਇਕ ਭਾਜਪਾ ਛੱਡਣ ਲਈ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਹਨ ਅਤੇ ਹੁਣ ਤੱਕ, ਦਿਨਾਜਪੁਰ ਦੇ ਵਿਧਾਇਕ(Dinajpur MLA 0 ਵੀ ਟੀਐਮਸੀ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।