You are currently viewing ਪਿੰਡ ਵਿਰਕਾ ਜਿਲਾ ਜਲੰਧਰ ਵਿਖੇ ਗੁਗਾ ਨੋਵੀ ਛਿਜ ਮੇਲਾ 8/9/2021 ਨੂੰ
mela

ਪਿੰਡ ਵਿਰਕਾ ਜਿਲਾ ਜਲੰਧਰ ਵਿਖੇ ਗੁਗਾ ਨੋਵੀ ਛਿਜ ਮੇਲਾ 8/9/2021 ਨੂੰ

ਫਗਵਾੜਾ ਦੇ ਨਜ਼ਦੀਕ ਪਿੰਡ ਵਿਰਕਾ ਜਿਲਾ ਜਲੰਧਰ ਵਿਖੇ ਹਰ ਸਾਲ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਸਾਲ ਵੀ ਗੁਗਾ ਨੋਵੀ ਛਿਜ ਮੇਲਾ 8/9/ਬੁੱਧਵਾਰ / ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਵਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ 8 ਤਰੀਕ ਦਿਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ 18ਸਾਲ ਤੋ ਹੇਠਲੇ ਪੱਧਰ ਦੇ ਪਹਿਲਵਾਨ ਦੀਆਂ ਕੁਸ਼ਤੀਆ ਮੈਟ ਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਨਿਯਮਾਂ ਮੁਤਾਬਿਕ ਪੰਜਾਬ ਚੋਟੀ ਦੇ ਪਹਿਲਵਾਨ ਲੜਕੇ ਅਤੇ ਲੜਕੀਆਂ ਆਪਣੇ ਜੋਹਰ ਵਿਖਾਉਣਗੇ ਅਤੇ 9 ਸਤੰਬਰ ਦਿਨ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ 17 ਸਾਲ ਤੋ ਜਿਆਦਾ ਉਮਰ ਦੇ ਪਹਿਲਵਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁਸ਼ਤੀਆ ਮਿਟੀ ਦੇ ਅਖਾੜੇ ਵਿਚ ਕਰਾਈਆ ਜਾਣਗੀਆ ਅਤੇ ਪੱਟਕੇ ਦੀ ਕੁਸ਼ਤੀ ਸੁਖਪਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇਸ਼ਨਲ ਮੈਡਲਿਸਟ ਰੇਲ ਕੋਚ ਫੇਕਟਰੀ ਅਤੇ ਧਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਕੁਹਾਲੀ ਨੇਸ਼ਨਲ ਚੈਂਪੀਅਨ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋੲੇਗੀ ਇਸ ਮੇਲੇ ਵਿਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੋਰ ਤੇ ਪਹਿਲਵਾਨ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਪਿੰਡ ਵਿਰਕਾ ਦੇ ਹੋਣਹਾਰ ਪਹਿਲਵਾਨ ਸੁਖਮਨ ਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ S/O ਬਚਿਤ੍ਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਰਵੀ ਦੱਤ ਸ਼ਰਮਾ ਵਲੋਂ ਤਾਜੀ ਸੁਈ ਝੋਟੀ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਤਾ ਜੋ ਕਿ ਹੋਰ ਵੱਧੀਆ ਕੁਸ਼ਤੀ ਲੱੜੇ ਪਿੰਡ ਅਤੇ ਇਲਾਕੇ ਦਾ ਨਾਲ ਰੋਸ਼ਨ ਕਰੇ ਇਸੇ ਤਰਾਂ ਨਵੇਂ ਪੁਗਰ ਦੇ ਪਹਿਲਵਾਨ ਸ਼ਾਇਦ S/O ਸੁਰਿੰਦਰ ਪਾਲ ਅਤੇ ਸਨੀ S/O ਸਰਬਜੀਤ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਅਸਟਰੇਲੀਆ ਤੋ ਪਹਿਲਵਾਨ ਰਾਜ ਕੁਮਾਰ ਵਲੋਂ ਤਿੰਨ ਤਿੰਨ ਕਿਲੋ ਬਦਾਮ ਅਤੇ ਦੋ ਦੋ ਕਿਲੋ ਦੇਸੀ ਘਿਉ ਦਿਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਉਨਾਂ ਅੈਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਵੀ ਪਿੰਡ ਵਿਰਕਾ ਦਾ ਖਿਡਾਰੀ ਪੰਜਾਬ ਪੱਧਰ ਤੇ ਖੇਡੇਗਾ ਉਸ ਨੂੰ ਅਗਲੇ ਸਾਲ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਮੋਕੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੋਚ ਸ਼੍ਰੀ ਪੀ.ਆਰ.ਸੋਧੀ ,ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪਹਿਲਵਾਨ ਅਮਰੀਕ ਸਿੰਘ ਮੇਹਲੀ , ਕੋਚ ਰਵਿੰਦਰ ਨਾਥ ਮੇਲੇ ਦੇ ਚੇਅਰਮੈਨ ਰਵੀ ਦੱਤ ਸ਼ਰਮਾ,ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੁਲਵੀਰ ਸਿੰਘ ਸ਼ਿਦਾ ਪੰਚ ,ਖਜ਼ਾਨਚੀ ਸੁਖਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭੂਟੋ,ਮੈਂਬਰ ਸ਼ਿਗਾਰਾ ਸਿੰਘ ਆਦਿ ਹਾਜਰ ਸਨ