You are currently viewing COVID-19 US: ਵੈਕਸੀਨ ਲਗਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ, ਵਿਗਿਆਨੀ ਵੱਲੋਂ ਚਿੰਤਾ ਜਾਹਰ

COVID-19 US: ਵੈਕਸੀਨ ਲਗਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਲੋਕ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਏ, ਵਿਗਿਆਨੀ ਵੱਲੋਂ ਚਿੰਤਾ ਜਾਹਰ

ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ: ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਐਂਟੀ-ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਟੀਕਾ (Covid-19 Vaccine) ਲਗਵਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਵੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਗਿਣਤੀ ਅਜੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕੀ ਇਹ ਲਾਗ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜਿਆਂ ਤੋਂ ਲੱਗੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਕੋਵਿਡ-ਵਿਰੋਧੀ ਵੈਕਸੀਨ ਅਜੇ ਵੀ ਵਾਇਰਸ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਪ੍ਰਤੀਰੋਧਕ ਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵਧ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ ਟੀਕਾਕਰਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਰੋਗ ਨਿਯੰਤਰਣ ਅਤੇ ਰੋਕਥਾਮ ਕੇਂਦਰਾਂ (CDC) ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਨਿਰਦੇਸ਼ਕ ਟੌਮ ਫਰੀਡੇਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਸਾਨੂੰ ਉਸ ਬਾਰੇ ਸੰਜਮ ਰੱਖਣਾ ਪਏਗਾ ਜੋ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਜੋ ਅਸੀਂ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ।’ ਯੂਐਸ ਵਿੱਚ ਟੀਕਾ ਲਗਵਾਉਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਇਸ ਬਾਰੇ ਉਲਝਣ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਿਵੇਂ ਰਖਿਆ ਜਾਵੇ।

ਬਲੂਮਬਰਗ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਸੈਨ ਫ੍ਰਾਂਸਿਸਕੋ ਦੀ ਇੱਕ ਛੂਤ ਵਾਲੀ ਬਿਮਾਰੀ ਦੀ ਮਾਹਰ ਮੋਨਿਕਾ ਗਾਂਧੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਬਿਲਕੁਲ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮਾਮਲੇ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਟੀਕਾਕਰਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵਾਰ ਲਾਗ ਲੱਗ ਗਈ ਸੀ, ਪਰ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਵੱਡਾ ਕਲੀਨਿਕਲ ਡੇਟਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਜੁਲਾਈ ਦੇ ਆਖਰੀ ਹਫਤੇ ਆਯੋਜਿਤ ਇਸ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਮਿਲੀ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ 469 ਲੋਕ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚੋਂ, ਤਿੰਨ-ਚੌਥਾਈ ਉਹ ਸਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਟੀਕਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।